General Question Một số cách tỉa lông mũi mà các bạn nên biết để tỉa lông mũi an toàn tại nhà

LindaPeterson9x

Reaction score
0
Một số cách tỉa lông mũi mà các bạn nên biết để tỉa lông mũi an toàn tại nhà

Lông mũi dài là một nguyên nhân hàng đầu dẫn đến mất tự tin trong giao tiếp, những người có lông mũi dài thường nghĩ đến việc nhổ lông mũi của mình nhưng làm như vậy rất có hại cho sức khỏe.

Vậy làm thế nào để lông mũi của bạn khô dài quá ra bên ngoài, đó chính là phương pháp cắt tỉa lông mũi thường xuyên. Có rất nhiều cách giúp bạn cắt tỉa lông mũi nên hôm nay tôi sẽ giới thiệu cho các bạn những cách để cắt tỉa lông mũi hiệu quả nhất.

Nhiều người thường nghĩ cắt tỉa lông mũi thì chỉ cần tới kéo thông thường nhưng đó là suy nghĩ vô cùng sai lầm. Kéo thông thường quả to để có thể cắt tỉa lông mũi, những sợi lông mũi sẽ không đứt và khiến chúng ta rất khó khăn loay hoay trong việc cắt tỉa và còn có thể gây chảy máu do kéo đâm vào nếu không cẩn thận.

Những trường hợp kéo đâm vào mũi khi cắt tỉa lông mũi xảy ra không hề ít và có rất nhiều người bị những biến chứng rất nặng do kéo đâm sâu vào trong mũi. Do vậy nếu muốn an toàn cho bản thân thì bạn nên sắm cho mình những dụng cụ sau để cắt tỉa lông mũi.

Dụng cụ đầu tiên bạn nên mua đó chính là máy cắt tỉa lông mũi. Máy cắt tỉa lông mũi là thiết bị chuyên dụng cho việc cắt tỉa lông mũi nên sẽ vô cùng an toàn cho mũi của bạn. Chắc chắn khi sử dụng máy tỉa lông mũi việc cắt tỉa lông sẽ vô cùng dễ dàng. Thiết bị này rất tiện dụng nên bạn có thể đem đi công tác hoặc đi du lịch vô cùng dễ dàng.

⇒ Xem thêm review, đánh giá về máy tỉa lông mũi tốt nhất hiện nay 2020

Cách sử dụng máy tỉa lông mũi cũng vô cùng đơn giản, bạn chỉ cần làm ướt vùng mũi, bật máy lên và đưa máy vào mũi là máy sẽ tự cắt được lông. Nhưng bạn cũng không nên đưa máy vào quá sâu bên trong mũi vì cắt quá nhiều lông mũi sẽ khiến hệ hô hấp của bạn yếu đi.

Sử dụng máy triệt lông mini. Máy triệt lông mini sử dụng sóng ánh sáng để triệt lông tận gốc cho bạn, khoảng 3 tháng sau lông mới có thể mọc lại nên đây là giải pháp tối ưu nhất trong vấn đề tỉa lông mũi nhé. Bạn nên sử dụng máy tẩy lông cho vùng hốc mũi bên ngoài thôi nhé.

Các bạn có thể xem giá, cách sử dụng, đánh giá, review máy tẩy lông tốt nhất trong danh mục sức khỏe & làm đẹp của TrustReview.

Loại dụng cụ tiếp theo mà bạn có thể mua dễ dàng hơn đó chính là kéo chuyên dụng cho việc tỉa lông mũi. Kéo tỉa lông mũi rất nhỏ nên giúp bạn dễ dàng cắt tỉa lông mũi hơn và kéo tỉa lông mũi được thiết kế không nhọn ở đầu để tránh những trường hợp gây chảy máu cho mũi của bạn.

Về cách sử dụng kéo tỉa lông mũi cũng như sử dụng kéo thông thường nên tôi không đề cập ở đây.

Bài viết của tôi đến đây là kết thúc. Nếu như các bạn muốn tìm hiểu thêm những sản phẩm khác thì có thể theo dõi kênh đánh giá sản phẩm trên Twitter của TrustReview.

Last edited: